Trung tâm học tập cộng đồng xã Đông Văn
Khai giảng năm học 2020-2021
Trung tâm học tập cộng đồng xã Đông văn lễ khai giảng năm học 2020 – 2021 và phát động tuần lễ hưởng ứng học tập suốt đời năm 2020.
Năm học 2019 – 2020 Trung tâm học tập cộng đồng xã Đông Văn được UBND huyện ghi nhận và xếp loại A, đứng thứ 2 toàn huyện. Tiếp tục phát huy kết quả đạt được từ năm học trước, năm học 2020 – 2021, trung tâm học tập cộng đồng xã đã xây dựng 5 chuyên đề với các nội dung bài giảng phong phú.
Chiều ngày 5 tháng 10 năm 2020, UBND xã Đông Văn đã tiến hành khai giảng năm học 2020 – 2021 trung tâm học tập cộng đồng xã và phát động tuần lễ hưởng ứng học tập suốt đời năm 2020. Về dự có các đồng chí thường vụ Đảng ủy, BCH Đảng ủy; cán bộ, công chức UBND ; trưởng phó các ban, tổ chức đoàn thể; trưởng Thôn văn hóa; các đồng chí bí thư, trưởng thôn; nhân; BCH hội liên hiệp phụ nữ xã và BCH các các chi hội phụ nữ ở 7 thôn là học viên tham gia lớp học cộng đồng.
(Đồng chí Mai Thị Ngọc Linh - PBT Đảng ủy, CT UBND, GĐ TTHTCĐ xã đọc diễn văn khai giảng năm học,đánh trống khai giảng năm học 2020-2021)
Năm học 2019 – 2020, nhờ làm tốt công tác điều tra nhu cầu học tập thường xuyên của nhân dân trong xã, các tiểu ban của trung tâm học tập cộng đồng đã xây dựng các chuyên đề phù hợp với nhu cầu học tập của nhân dân. Do đó đã giúp nhân dân thường xuyên được tiếp cận các chủ trương, chính sách của Đảng, pháp luật của nhà nước; cập nhật các kiến thức về chuyển giao khoa học kỹ thuật áp dụng vào sản xuất; có nhiều phương pháp để cải thiện và bảo vệ sức khỏe nhất là kiến thức giúp nhân dân phòng ngừa dịch bệnh Co Vid 19, nâng cao chất lượng cuộc sống ...
Nhờ làm tốt công tác chuyển giao khoa học kỹ thuật nên đã có nhiều mô hình kinh tế tiêu biểu, hàng năm mang lại lợi nhuận kinh tế hàng trăm triệu đồng, giải quyết tốt công ăn việc làm cho nhiều lao động tại địa phương. Cụ thể như các mô hình vườn hộ của gia đình ông Trần Thế Trung ở thôn Văn Trung, gia đình Trần Thế hoàn thôn Văn Bắc......
Năm học 2019 – 2020, Trung tâm học tập cộng đồng xã Đông Văn được UBND huyện ghi nhận và xếp loại A, đứng thứ 2 toàn huyện. Tiếp tục phát huy kết quả đạt được từ năm học trước, năm học 2020 – 2021, trung tâm học tập cộng đồng xã đã xây dựng 5 chuyên đề với các nội dung bài giảng phong phú.
Tại lễ khai giảng, UBND xã Đông Văn cũng đã tiến hành lễ phát động tuần lễ hưởng ứng học tập suốt đời. Sau khi kết thúc lễ khai giảng, các học viên tham gia lớp cộng đồng đã bước vào tiết học đầu tiên của năm học 2020-2021
- Thông báo về việc thực hiện lấy ý kiến của cơ quan, tổ chức, cá nhân và cộng đồng dân cư về việc lập quy hoạch chi tiết xây dựng tỷ lệ //500 khu dân cư Tây Nam đường vành đai phía Tây tại xã Đông Văn, huyện Đông Sơn, tỉnh Thanh Hóa
- Thông báo về việc thực hiện lấy ý kiến của cơ quan, tổ chức, cá nhân và cộng đồng dân cư về việc lập quy hoạch chi tiết xây dựng tỷ lệ 1/500 Khu dân cư Tây Nam đường sắt cao tốc Bắc Nam, xã Đông Văn, huyện Đông Sơn, tỉnh Thanh Hóa
- Thông báo về việc thực hiện lấy ý kiến của cơ quan, tổ chức, cá nhân và cộng đồng dân cư về việc lập quy hoạch chi tiết xây dựng tỷ lệ 1/500 khu dân cư hai bên đường từ trung tâm thành phố Thanh Hóa đến đường Sao Vàng - Nghi Sơn tại xã Đông Văn, huyện Đông Sơn, tỉnh Thanh Hóa
- Kế hoạch Tuyển sinh vào trường mầm non, lớp 1, lớp 6 năm học 2024-2025 trên địa bàn huyện Đông Sơn
- BÀI TUYÊN TRUYỀN NGÀY GIA ĐÌNH VIỆT NAM 28/6/2024
- KẾ HOẠCH TỔ CHỨC LẤY Ý KIẾN CỬ TRI VÀ THÔNG QUA HĐND XÃ TÁN THÀNH CHỦ TRƯƠNG NHẬP HUYỆN ĐÔNG SƠN VÀO THÀNH PHỐ THANH HÓA
- HỘI NGHỊ TRỰC TUYẾN TRIỂN KHAI KẾ HOẠCH TỔ CHỨC LẤY Ý KIẾN CỬ TRI VÀ THÔNG QUA HĐND CẤP XÃ, CẤP HUYỆN TÁN THÀNH CHỦ TRƯƠNG NHẬP HUYỆN ĐÔNG SƠN VÀO THÀNH PHỐ THANH HÓA VÀ THÀNH LẬP CÁC PHƯỜNG .
- HƯỚNG DẪN CÀI ĐẶT ỨNG DỤNG VNEID trong giải quyết các thủ tục hành chính trên môi trường số
- Chuyển đổi số và điều kiện thực hiện chuyển đổi số trong hoạt động quản lý nhà nước
- KẾT QUẢ THỰC HIỆN CHUYỂN ĐỔI SỐ TRÊN ĐỊA BÀN TỈNH TỪ ĐẦU NHIỆM KỲ 2020-2025 ĐẾN NAY